Từ ngày 31 tháng 1 đến
ngày 12 tháng 2 từ 3 giờ chiều
đến 11 giờ đêm
Đường Phong Phú Bắc từ
ngày 27 tháng 1 trở lên cấm đỗ xe bên lề đường
Từ ngày 1 tháng 2 đến ngày 12 tháng 2 từ 5 giờ chiều đến 11 giờ đêm
Khu
vực kiểm soát
Từ
ngày 1 tháng 2 đến ngày 12 tháng 2
từ 5 giờ chiều đến 11 giờ đêm
Đường
Phong Phú Bắc、 đường Viên Đức、đường Trung Chính、 đường Thành Công cấm xe ô tô và xe máy thông
hành và đỗ xe、cư dân cư trú tại khu vực đó ra vào bằng thẻ
ngày
5 tháng 2 Hoạt động diễu hành mừng Tết Nguyên Tiêu Dương Mai – Quản lý
giao thông
Cửa
bên hông trường tiểu học Phú Cương →Phố Tân Minh→Đường Trung Chính→Đại Đán Đầu Bác Công
miếu→ Đường Trung Chính→ Đường Thành Công→ Đường Dân Phú đoạn 3→ Đường Phú Phong Bắc
Thời
gian quản chế
Ngày 5 tháng 2 năm 2023 từ
16:00 đến 21:00
( Tùy
theo tốc độ đi của đội ngũ sẽ điều chỉnh thời gian quản chế )
Đối
tượng quản chế
Xe ô tô , xe máy
Đoạn đường quản chế-kiểm
soát
Đường
Tân Minh、 Đường Trung Chính、 Đường Phú Nguyên、Đường Trung Hoa、 Đường Thành Công、 Đường Dân Phú đoạn 3、 Hẽm 924 đoạn 3 đường Dân Phú、 Đường Phong Hưng、 Đường Phú Phong Bắc、 Đường Dân Sinh
Tuyến đường xanh lá
Khoảng
cách giờ khởi hành xe :15 đến 20 phút
Giờ
khởi hành vào ngày thường :
17:30-22:00
Giờ
khởi hành vào ngày nghỉ :
17:30-22:30
Công viên vận động Phú Cương
( khu vực đèn lồng chính )→Công viên Bác Công Cương ( khu vực đèn lồng truyền
thống )→Bãi đỗ xe Từ đường Tập
Nghĩa →Ga tàu hỏa Phú Cương ( khu vực đèn lồng nghênh
đón du khách )→Công viên vận động Phú Cương ( khu vực đèn lồng
chính )
Ngày 5 tháng 2 phối hợp
hoạt động diễu hành,tuyến màu xanh lá sẽ tạm ngưng hoạt động .
Tuyến đường xanh dương
Khoảng cách giờ
khởi hành xe :
20 đến 30 phút
Giờ khởi hành vào ngày
thường :
Chuyến đi 17:30-20:30
Chuyến
về 19:00-22:00
Giờ
khởi hành vào ngày nghỉ :
Chuyến đi 17:30-21:00
Chuyến
về 19:00-22:30
Tuyến đường kết nối hàng ngày: Bãi đậu xe Đại học Khoa học Trung Quốc→ Công viên Thể thao Fugang → Bãi đậu xe Đại học Khoa học Và Công nghệ Trung Quốc
Tuyến đường kết nối kỳ nghỉ: Bãi đậu xe Đại học Khoa học và Công nghệ Trung Quốc → đầu máy xe lửa Shanye (đã có biển báo trạm) → sáu cây cầu (đã có biển báo trạm) → tiểu khu Sơn Diệp (đã có biển báo trạm) → ranh giới huyện (đã có biển báo trạm) → Từ Củng (đã có biển báo trạm) → Thạch Phố (đã có biển báo trạm) → Hạ Phố (đã có biển báo trạm) → Công viên thể thao Fugang
Tàu hỏa
Ga
tàu hỏa Phú Cương→ Bước ra khỏi nhà ga và khu vực đèn lồng chào
mừng du khách
Xe
buýt
Đi xe 【5624】、【L601】、【L602】、【L603】、【L611】、【L612】 Công viên Bác Công
Cương ( khu vực đèn lồng truyền thống )、Đại Tĩnh Đầu( khu vực đèn
lồng chào mừng du khách )、 trạm Phú Cương Khẩu( khu vực đèn lồng chào
mừng du khách )xuống xe、có thể đi bộ hoặc chuyển sang đi xe buýt (tuyến
đường xanh lá) để ngắm đèn.
( Ngày
5 tháng 2 trong thời gian có hoạt động diễu hành sẽ thay đổi tuyến
đường và thông tin đình chỉ sẽ được thông báo riêng trong hệ thống
thông tin động xe buýt )
Tự
mình lái xe
Bãi đỗ xe Từ đường Tập Nghĩa ( Số 59 đường Tân Dân khu
Dương Mai )
Quốc lộ số 1→Tuyến 66 Đài→Tuyến 31 Đài→Đoạn 1 đến đoạn 2
đường Dân Hữu→đường Dân Sinh→đường Tân Minh→Bãi đỗ xe Từ đường Tập
Nghĩa →chuyển sang xe buýt đưa đón trong công viên ( tuyến
màu xanh lá )
Bãi đỗ xe trường Đại học Khoa
học và công nghệ Trung Quốc ( hẽm 143 đường Phú Dân thị trấn Hồ Khẩu
huyện Tân Trúc )
Quốc lộ số 1( đường dẫn
lên cao tốc ở Hồ Khẩu) →đường Trung Hồ→đoạn 1 đến đoạn 3 đường Trung Sơn→hẽm 143 đường Phú
Dân ( bãi đỗ xe trường Đại học Khoa học và công nghệ Trung Quốc ) →chuyển sang xe buýt
đưa đón trong công viên ( tuyến màu xanh dương )